Yaya ake yin gogen farce?

I. Gabatarwa

 

Tare da saurin bunƙasa masana'antar ƙusa, goge ƙusa ya zama ɗaya daga cikin kayan kwalliyar da babu makawa ga mata masu son kyau. Akwai nau'ikan ƙusa da yawa a kasuwa, ta yaya ake samar da kyawawan ƙusa masu kyau da launuka masu kyau? Wannan labarin zai gabatar da tsarin samarwa da tsari na ƙusa ƙusa daki-daki.

 

Na biyu, abun da ke ciki na ƙusa goge

 

Gyaran farce galibi ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:

 

1. resin asali: wannan shine babban ɓangaren ƙusa goge, yana ƙayyade ainihin kaddarorin ƙusa, kamar lokacin bushewa, taurin, juriya.

 

2. pigment: ana amfani da shi don ba da ƙusa launi daban-daban, kuma a lokaci guda yana ƙayyade haske da karko na launi.

 

3. Additives: ciki har da magunguna masu bushewa, ma'adanai masu mahimmanci, magungunan ƙwayoyin cuta, da dai sauransu, ana amfani da su don daidaita kaddarorin ƙusa da inganta ƙwarewar amfani.

 

4. Abubuwan kaushi: ana amfani da su don narkar da abubuwan da ke sama don samar da ruwa iri ɗaya.

 

Na uku, tsarin samar da ƙusa

 

1. Shirya resin tushe da pigment: Mix resin tushe da pigment bisa ga wani kaso kuma motsa da kyau.

 

2. Additives: ƙara adadin da ya dace na wakili na bushewa, wakili mai kauri, wakili na rigakafi, da dai sauransu, bisa ga buƙatar daidaita yanayin ƙusa.

 

3. Ƙara abubuwan da ake amfani da su: Ƙara masu kaushi a cikin cakuda a hankali yayin motsawa har sai an samar da ruwa mai tsabta.

 

4. Tace da cikowa: Tace cakuduwar ta hanyar tacewa don cire datti da abubuwan da ba za su iya narkewa ba, sannan a cika ƙusa a cikin kwandon da aka keɓe.

 

5. Lakabi da Marufi: Sanya alamar ƙusa da aka cika da kuma haɗa shi da kayan marufi masu dacewa.

 

IV. Misalai na gyaran ƙusa

 

Mai zuwa shine tsarin gyaran ƙusa na gama gari:

 

Gudun tushe: 30%

 

Launi: 10%

 

Additives (ciki har da desiccants, thickeners, antibacterial agents, da dai sauransu): 20%

 

Ruwa: 40

 

V. Bayanan kula akan tsarin samarwa

 

1. Lokacin daɗa sauran ƙarfi, ƙara shi a hankali a motsa shi da kyau don guje wa faruwar rashin daidaituwa.

 

2. Ya kamata a yi amfani da tacewa mai tsabta a lokacin tacewa don tabbatar da ingancin samfurin.

 

3. Ka guje wa iska ta shiga cikin akwati lokacin da ake cikawa, don kada ya shafi ingancin samfurin da tasirin amfani. 4.

 

4. A cikin aiwatar da lakabi da marufi, tabbatar da cewa lakabin ya bayyana kuma an rufe kunshin da kyau.

 

Kammalawa

 

Ta hanyar gabatarwar da ke sama, za mu iya fahimtar tsarin samarwa da tsari na goge ƙusa. Don samar da ƙusa ƙusa tare da inganci mai kyau da launi mai kyau, wajibi ne don sarrafa nauyin kowane sashi da kuma tsari na ƙari, da kuma kula da cikakkun bayanai na tsarin samarwa. Ta wannan hanyar ne kawai za mu iya samar da samfuran goge ƙusa waɗanda ke gamsar da masu amfani.

ƙusa Yaren mutanen Poland Serum Cika Layin Samar da Haɓaka


Lokacin aikawa: Janairu-16-2024